STUDY MBBS

റഷ്യയിലെ മെഡിക്കൽ പഠനം ഒരു സാധാരണ വിദ്യാർത്ഥിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം വളരെ എളുപ്പമാണ്,ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഏത് വിദ്യാർത്ഥിക്കും പ്രവേശന പരീക്ഷ കൂടാതെ നേരിട്ട് എം‌ബി‌ബി‌എസ് പ്രവേശനം നേടാം. റഷ്യയിൽ എം‌ബി‌ബി‌എസ് നിരക്ക് വളരെ കുറവാണ്, കാരണം റഷ്യൻ സർക്കാർ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് സബ്‌സിഡി നൽകുന്നു. റഷ്യയിൽ ശരാശരി MBBS ഫീസ് പ്രതിവർഷം 2.5 ലക്ഷം മുതൽ 5 ലക്ഷം വരെയാണ്. എല്ലാ റഷ്യൻ മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റികളും WHO, MCI എന്നിവയിൽ പട്ടികപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ റഷ്യയിൽ നിന്ന് എംബിബിഎസ് ബിരുദം നേടുന്ന ഒരു വിദ്യാർത്ഥിക്ക് ഇന്ത്യ ഉൾപ്പെടെ ലോകത്തെവിടെയും പരിശീലനം നേടാം.

റഷ്യയിലെ എം‌ബി‌ബി‌എസിനുള്ള യോഗ്യതാ മാനദണ്ഡം.

പ്രവേശന വർഷത്തിന്റെ ഡിസംബർ 31-നോ അതിനുമുമ്പോ വിദ്യാർത്ഥി 17 വയസ്സ് പൂർത്തിയാക്കും.

Applicant അവരുടെ പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസ്സിൽ 50% മാർക്ക് സിബിഎസ്ഇ / ഐ‌എസ്‌സി അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും സയൻസ് സ്ട്രീമിൽ (ഫിസിക്സ്, കെമിസ്ട്രി, ബയോളജി) നിന്ന് നേടണം. തുല്യമായ ബോർഡ് ഓഫ് എക്സാമിനേഷൻ.

MCI (മെഡിക്കൽ കൗൺസിൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ- ബോർഡ് ഓഫ് ഗവർണേഴ്‌സ്) ന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ വിജ്ഞാപന പ്രകാരം, വിദേശ മെഡിക്കൽ സർവകലാശാലകളിൽ ചേരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ മെഡിക്കൽ അഭിലാഷികൾ  NEET യോഗ്യത നേടേണ്ടതുണ്ട്.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് ഈ ലിങ്ക് ക്ലിക്കുചെയ്യുക  http://angelorio.com/mbbsrussia/

റഷ്യയിൽ എംസിഐ കോച്ചിംഗ്

റഷ്യയിലെ എല്ലാ ഉന്നത സർക്കാർ മെഡിക്കൽ സർവകലാശാലകളും എം‌സി‌ഐ കോച്ചിംഗും എം‌ബി‌ബി‌എസ് കോഴ്സും മെഡിക്കൽ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഒന്നാം വർഷം മുതൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പരിചയസമ്പന്നരും പ്രശസ്തരുമായ മെഡിക്കൽ ഫാക്കൽറ്റികൾ എംസിഐ പരീക്ഷയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആഴത്തിലുള്ള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം നൽകുന്നു.

എംസിഐ സ്ക്രീനിംഗ് ടെസ്റ്റ് അല്ലെങ്കിൽ എഫ്എംജിഇ ഇന്ത്യയിലെ നാഷണൽ ബോർഡ് ഓഫ് എക്സാമിനേഷൻ (എൻ‌ബി‌ഇ) നടത്തുന്ന ലൈസൻസിംഗ് പരീക്ഷയാണ്. എല്ലാ വിദേശ മെഡിക്കൽ ബിരുദധാരികൾക്കും അവരുടെ മെഡിക്കൽ ജീവിതം ഇന്ത്യയിൽ അഭ്യസിക്കണമെങ്കിൽ ഈ പരിശോധന നിർബന്ധമാണ്.

അടുത്തിടെ ലോക്സഭയും രാജ്യസഭയും എൻ‌എം‌സി (ദേശീയ മെഡിക്കൽ കമ്മീഷൻ) ബിൽ പാസാക്കിയിട്ടുണ്ട്, ഇതനുസരിച്ച് എൻ‌എം‌സി എം‌സി‌ഐയെ മാറ്റി രാജ്യത്തെ മെഡിക്കൽ വിദ്യാഭ്യാസത്തിൻറെ ചുമതല വഹിക്കും. വിലയിരുത്തുന്നതിനും അംഗീകരിക്കുന്നതിനും ബില്ലിന് ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ടായിരിക്കും മെഡിക്കൽ കോളേജുകൾ, സാധാരണ എം‌ബി‌ബി‌എസ് പ്രവേശന, എക്സിറ്റ് പരീക്ഷകൾ നടത്തുകയും കോഴ്‌സ് ഫീസ് നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്യും. ബിൽ അനുസരിച്ച്, ഒരു പൊതു അവസാന വർഷ എം‌ബി‌ബി‌എസ് പരീക്ഷ ഉണ്ടായിരിക്കും, അത് നാഷണൽ എക്സിറ്റ് ടെസ്റ്റ് (നെക്സ്റ്റ്) എന്നറിയപ്പെടും.

എൻ‌എം‌സി ബില്ലിന്റെ പ്രാഥമിക ലക്ഷ്യം രാജ്യത്തെ മെഡിക്കൽ വിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്ത് സമഗ്രതയുടെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലവാരം ഉറപ്പാക്കുക എന്നതാണ്.

Coaching for USMLE (United States Medical Licensing Examination) in Russia

റഷ്യയിലെ എല്ലാ ഉന്നത സർക്കാർ മെഡിക്കൽ സർവ്വകലാശാലകളും യു‌എസ്‌എം‌എൽ കോച്ചിംഗ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു,റഷ്യയിൽ മെഡിക്കൽ വിദ്യാഭ്യാസം നേടുന്ന എല്ലാ മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും USA യിൽ  മെഡിസിൻ പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

രോഗിയെ കേന്ദ്രീകരിച്ചുള്ള സാഹചര്യങ്ങളിൽ മെഡിക്കൽ ബിരുദധാരികൾക്ക് അവരുടെ കഴിവുകളും മൂല്യങ്ങളും യഥാർത്ഥ ജീവിത രീതികളിലെ മനോഭാവങ്ങളും എത്രത്തോളം നന്നായി പ്രയോഗിക്കാമെന്നതിന്റെ ആഴത്തിലുള്ള വിലയിരുത്തലാണ് ഈ പരിശോധന.

USMLE നെ 3 ഘട്ടങ്ങളായി തിരിച്ചിരിക്കുന്നു-

STEP 1 – ഇതൊരു ഏകദിന പരീക്ഷണമാണ്, ഭൂരിഭാഗം വിദ്യാർത്ഥികളും തങ്ങളുടെ എം‌ബി‌ബി‌എസ് കോഴ്സിന്റെ രണ്ടാം വർഷത്തിന്റെ അവസാനത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. അനാട്ടമി, ബയോകെമിസ്ട്രി, ബിഹേവിയറൽ സയൻസസ്, പാത്തോളജി, ഫാർമക്കോളജി, ഇമ്മ്യൂണോളജി, ഫിസിയോളജി, മൈക്രോബയോളജി എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന അടിസ്ഥാന ശാസ്ത്രത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവിലാണ് ഈ പരിശോധന പ്രധാനമായും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത്. എല്ലാ ചോദ്യങ്ങളും ഒന്നിലധികം ചോയിസുകളാണ്.

STEP 2 – ഇത് രണ്ട് ദിവസത്തെ പരിശോധനയാണ്, സാധാരണയായി മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ അവരുടെ മെഡിക്കൽ പ്രോഗ്രാമിന്റെ നാലാം വർഷത്തിൽ എടുക്കുന്നു. ഈ പരീക്ഷയെ സികെ (ക്ലിനിക്കൽ നോളജ്), സി‌എസ് (ക്ലിനിക്കൽ സ്കിൽസ്) എന്നിങ്ങനെ 2 ഘട്ടങ്ങളായി തിരിച്ചിരിക്കുന്നു.

ശസ്ത്രക്രിയ, പീഡിയാട്രിക്സ്, ഒബ്സ്റ്റട്രിക്സ് ഗൈനക്കോളജി, ഇന്റേണൽ മെഡിസിൻ തുടങ്ങിയ ക്ലിനിക്കൽ സയൻസുകളെക്കുറിച്ച് സി.കെ പരീക്ഷയ്ക്ക് ഒന്നിലധികം ചോയ്‌സ് ചോദ്യങ്ങളുണ്ട്.

 സി.എസ് പരീക്ഷയ്ക്ക് രോഗികളെ പരിശോധിക്കാനും രോഗനിർണയം നടത്താനും മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ ആവശ്യമാണ്. ഘട്ടം 2 നായി സി‌എസ് മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള അഞ്ച് പരീക്ഷണ കേന്ദ്രങ്ങളിലൊന്നിലേക്ക് പോകേണ്ടതുണ്ട്.

STEP 3- ഇത് രണ്ട് ദിവസത്തെ പരിശോധന കൂടിയാണ്, ഒന്നാം വർഷ റെസിഡൻസി പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ സാധാരണയായി എടുക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു.

ഘട്ടം 3 ന്റെ ദിവസം 1 ടെസ്റ്റിനെ ഫ Foundation ണ്ടേഷൻ ഓഫ് ഇൻഡിപെൻഡന്റ് പ്രാക്ടീസ് (എഫ്ഐപി) എന്ന് വിളിക്കുന്നു, ഇത് എംസിക്യു ഫോർമാറ്റ് ടെസ്റ്റാണ്. ഡേ 2 ടെസ്റ്റിനെ അഡ്വാൻസ്ഡ് ക്ലിനിക്കൽ മെഡിസിൻ (എസി‌എം) എന്ന് വിളിക്കുന്നു, അതിൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് 180 എംസിക്യൂകളും 13 കമ്പ്യൂട്ടർ അധിഷ്ഠിത കേസ് സിമുലേഷനുകളും പരീക്ഷിക്കണം.

ഈ ഘട്ടം അവസാന പരീക്ഷയാണ്, ഇത് ഒരു മെഡിക്കൽ ബിരുദധാരി മേൽനോട്ടമില്ലാത്ത ക്രമീകരണത്തിൽ ജനറൽ മെഡിസിൻ പരിശീലിക്കാൻ തയ്യാറാണോ എന്ന് നിഗമനം ചെയ്യുന്നു.

IMPORTANT ADVICE

ഒരു വിദ്യാർത്ഥി റഷ്യയിൽ എം‌ബി‌ബി‌എസ് പഠിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുമ്പോൾ, റഷ്യയിൽ എം‌ബി‌ബി‌എസ് പഠിക്കുമ്പോൾ ഭൂരിഭാഗം രക്ഷിതാക്കളും വിദ്യാർത്ഥികളും അനുഭവിക്കുന്ന ജീവിതച്ചെലവാണ്. നിങ്ങളുടെ ബിരുദം ഞങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്തമായതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ അക്കാദമിക് ജീവിതം വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ആസൂത്രണം ചെയ്യാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നതിന് നിങ്ങളെ നയിക്കാനും TUTION FEE യും മറ്റ് പ്രസക്തമായ ചെലവുകളെയും കുറിച്ച് വിശദമായി അറിയിക്കാനും ഞങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്.

രക്ഷകർത്താക്കൾക്കുള്ള ചില പ്രധാന സാമ്പത്തിക ഉപദേശം

യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഫീസ്, ഹോസ്റ്റൽ ചാർജുകൾ, ഭക്ഷണ നിരക്കുകൾ, മറ്റ് പലവുകൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് മാതാപിതാക്കൾ നന്നായി അറിഞ്ഞിരിക്കണം.

മികച്ച ഗവൺമെൻറ് റഷ്യൻ മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റികൾക്കുള്ള യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഫീസ് വളരെ താങ്ങാനാകുന്നതാണ്, കാരണം റഷ്യയിലെ മെഡിക്കൽ വിദ്യാഭ്യാസം പ്രധാനമായും റഷ്യൻ സർക്കാർ 70% സബ്സിഡി നൽകുന്നു, ഇത് മികച്ച റഷ്യൻ ഗവൺമെന്റ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റികളുടെ ഫീസ് രാജ്യങ്ങളിലെ മറ്റ് മെഡിക്കൽ സർവകലാശാലകളേക്കാൾ കുറവാണ്. റഷ്യയിൽ എം‌ബി‌ബി‌എസ് പഠിക്കുന്നതിനുള്ള ചെലവ് പ്രതിവർഷം ഏകദേശം 4000 (2 to 3lakh INR) യുഎസ് ഡോളറാണ്; ഇന്ത്യൻ സ്വകാര്യ മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ നിന്ന് എം‌ബി‌ബി‌എസ് പഠിക്കുന്നതിനോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഇത് വളരെ താങ്ങാനാകുന്നതാണ്. അതിനാൽ, ട്യൂഷൻ ഫീസിനെക്കുറിച്ച് മാതാപിതാക്കൾ കൂടുതൽ വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല.

വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ചില സുപ്രധാന സാമ്പത്തിക ഉപദേശം

റഷ്യയിൽ എം‌ബി‌ബി‌എസ് പഠിക്കുമ്പോൾ ഞങ്ങൾ ജീവിതച്ചെലവിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ശരാശരി ജീവിതച്ചെലവിന് പ്രതിമാസം 100 യുഎസ് ഡോളർ (ഏകദേശം 7000 (Approximately) രൂപ) ചിലവാകും. ഈ തുക സാധാരണയായി ഒരു വിദ്യാർത്ഥിക്ക് ഭക്ഷണത്തിനും മറ്റ് ചെലവുകൾക്കും മതിയാകും

ഒരു വ്യക്തിഗത വിദ്യാർത്ഥിയുടെ ജീവിതശൈലിയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നതിനാൽ ജീവിതച്ചെലവ് വ്യത്യാസപ്പെടാം..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *